Kannywood Award

Nomination

2ND KANNYWOOD AWARDS – LIST OF WINNERS

 

  1. BEST ACTOR
TITLE NOMINEE REMARKS
 Dinyar Makaho  Sadik Sani Sadik  Winner
Sai a Lahira Ali Nuhu
Saki kowa Adam A. Zango

 

  1. BEST ACTRESS
TITLE NOMINEE REMARKS
Duniyar nan Ummi El-Abdul
Daga ni sai ke Hadiza Gabon Winner
Sabuwar Sangaya Rahama Sadau

 

  1. BEST SUPPORTING ACTOR
TITLE NOMINEE REMARKS
Ashabul kahfi Sadik Sani Sadik
Basaja Takun karshe Mustapha Naburuska Winner
Zee zee Isa Adam

 

  1. BEST SUPPORTING ACTRESS
TITLE NOMINEE REMARKS
Duniyar nan Hadiza Gabon
‘Ya daga Allah Fati Washa Winner
Sawun baya Hadiza Gabon

 

 

 

 

  1. BEST DIRECTOR
TITLE NOMINEE REMARKS
Ashhaabul Khafi Aminu Saira Winner
Sabuwar Sangaya Aminu Saira
Sarki Jatau Bashir A. Rijau

 

  1. BEST CINEMATOGRAPHER
TITLE NOMINEE REMARKS
Bincike Nasiru dorayi
Sarki Jatau Ahmad Bello Winner
Ya daga Allah Murtala Balala

 

  1. BEST VILLAIN
TITLE NOMINEE REMARKS
Ashabul Kahfi Al-Amin Buhari
Duniyar nan Sadisu Sawaba
Uwar Mugu A’isha Dankano Winner

 

  1. BEST COSTUME
TITLE NOMINEE REMARKS
Ashabul kahfi

Usman Gombe

Abubakar Usman

Tsakanina da ke

Adal M. Salihi

Abba Daggas

Sarki Jatau Zubairu I. Ataye Winner

 

 

 

  1. BEST MAKE UP
TITLE NOMINEE REMARKS
Ashabul Kahfi

Alh. Suji Jos

Abubakar Indabawa

Winner
Kaddara Tahir I. Tahir
Sabuwar sangaya

Surajo Suji Jos

Sale Yaro

 

  1. BEST SCRIPT
TITLE NOMINEE REMARKS
Ya daga Allah Yakubu M. kumo
Su ma mata ne Rahma A. Majid Winner
Sarki Jatau Bashir A. Rijau

 

  1. BEST CHILD ACTOR
TITLE NOMINEE REMARKS
Gudan Jini Rahama Yasir Winner
Ihsan Hauwa’u Rabi’u Rikadawa
Bararo Sayyada M. Adam

 

 

  1. BEST SET DESIGN
TITLE NOMINEE REMARKS
Ashabul kahfi Faruk Sayyadi Winner
Sai a lahira Sahabi mai Gaibi
Sarki Jatau Auwal George

 

 

 

 

  1. BEST MUSIC
TITLE NOMINEE REMARKS
Sai a Lahira Naziru M. Ahmad
Sabuwar Sangaya Nura M. Inuwa
Saki kowa T.K Ahmad Winner

 

  1. BEST COMEDIAN
TITLE NOMINEE REMARKS
Andamali Rabilu Musa Danlasan Winner
Gadar Zare Rabiu Ibrahim
Hawan dare Nasiru Muhammad Horo

 

  1. BEST VISUAL EFFECT
TITLE NOMINEE REMARKS
Sakaina Ya’u Sa’id Mubi
Saki kowa Muahammad Ali Winner
Sandar Arziki Faruk Saiyyadi

 

 

 

  1. BEST SOUND.
TITLE NOMINEE REMARKS
Sabuwar sangaya Sani Candy Winner
Ashabul Kahfi Sani candy
Sarki Jatau To decide nominee

 

 

 

  1. BEST EDITOR
TITLE NOMINEE REMARKS
Sabuwar sangaya Disk problem
Saki kowa Murtala Abdullahi Winner
Sarki Jatau Musa S.B Dangi

 

 

  1. BEST FILM
TITLE NOMINEE REMARKS
Sarki Jatau
Saki Kowa
Ashabul Kahfi Winner